Viktor & Rolf

Khám phá Viktor & Rolf – thương hiệu nước hoa và thời trang cao cấp đến từ Hà Lan, nổi tiếng với phong cách avant-garde, sáng tạo táo bạo và những biểu tượng hương thơm như Flowerbomb, Spicebomb, Good Fortune, Bonbon và Flowerbomb Ruby Orchid. Tìm hiểu hành trình nghệ thuật đã đưa Viktor & Rolf trở thành một trong những thương hiệu nước hoa được yêu thích nhất thế giới.

Viktor & Rolf – Khi Trí Tưởng Tượng Được Đánh Thức Bằng Hương Thơm

Có những nhà thiết kế tạo ra quần áo để mặc.

Có những nghệ sĩ tạo ra tác phẩm để ngắm.

Nhưng Viktor & Rolf.

Họ luôn muốn làm nhiều hơn thế.

Họ muốn khiến con người bất ngờ.

Muốn đặt ra những câu hỏi.

Muốn biến thời trang thành nghệ thuật trình diễn.

Muốn biến sự phi lý thành cái đẹp.

Và khi bước vào thế giới nước hoa.

Tinh thần ấy vẫn còn nguyên vẹn.

Mỗi chai nước hoa của Viktor & Rolf không chỉ là một mùi hương.

Nó giống như một màn trình diễn sân khấu.

Đầy cảm xúc.

Đầy kịch tính.

Và đủ sức khiến người ta nhớ rất lâu sau khi tấm màn đã khép lại.

Viktor & Rolf – Hai Nhà Thiết Kế Đã Biến Thời Trang Thành Nghệ Thuật

Viktor Horsting và Rolf Snoeren gặp nhau tại Học viện Nghệ thuật Arnhem của Hà Lan.

Năm 1993, họ chính thức thành lập thương hiệu Viktor & Rolf.

Ngay từ những bộ sưu tập đầu tiên.

Bộ đôi đã gây tiếng vang nhờ phong cách avant-garde – nơi thời trang vượt qua chức năng thông thường để trở thành nghệ thuật.

Những chiếc váy khổng lồ.

Những màn trình diễn đầy tính khái niệm.

Những ý tưởng táo bạo.

Tất cả đã đưa Viktor & Rolf trở thành một trong những cái tên độc đáo nhất của làng thời trang thế giới.

Khi sáng tạo nước hoa.

Họ cũng giữ nguyên tinh thần ấy.

Không tạo ra những mùi hương an toàn.

Mà tạo nên những biểu tượng.

Khi Mùi Hương Trở Thành Một Tác Phẩm Nghệ Thuật

Có người dùng nước hoa để thơm hơn.

Có người dùng nước hoa để gây ấn tượng.

Nhưng Viktor & Rolf muốn nhiều hơn.

Họ muốn mùi hương kể một câu chuyện.

Một vụ nổ của hoa.

Một cơn bùng cháy của gia vị.

Một bản giao hưởng của sự đối lập.

Đó là lý do các sáng tạo của Viktor & Rolf luôn mang tính biểu tượng rất cao.

Chỉ cần nhắc đến tên.

Người yêu nước hoa đã hình dung được cả một thế giới.

DNA Hương Thơm Của Viktor & Rolf

Viktor & Rolf nổi tiếng với phong cách điều hương hiện đại, mạnh mẽ và giàu cảm xúc.

DNA đặc trưng của thương hiệu thường xoay quanh:

  • Cam Bergamot, quýt, bưởi và các loại trái cây tươi.
  • Hoa nhài Sambac, hoa lan, hoa hồng, hoa cam và hoa freesia.
  • Tiêu hồng, nghệ tây, quế và các loại gia vị phương Đông.
  • Vanilla Madagascar, caramel, praline và đậu Tonka.
  • Hoắc hương, vetiver, gỗ tuyết tùng và đàn hương.
  • Xạ hương trắng cùng hổ phách tạo nên chiều sâu sang trọng.

Các sáng tạo của Viktor & Rolf thường có độ nhận diện cao, khả năng lưu hương tốt và phong cách rất riêng.

5 Mùi Hương Viktor & Rolf Đáng Trải Nghiệm Nhất

Flowerbomb Eau de Parfum

Flowerbomb là biểu tượng lớn nhất của thương hiệu.

Hoa nhài Sambac, lan Nam Phi, hoa hồng, hoắc hương và vanilla tạo nên một “vụ nổ hoa cỏ” đúng như tên gọi.

Đây là một trong những chai nước hoa nữ thành công nhất thế kỷ XXI và vẫn luôn nằm trong danh sách bán chạy trên toàn cầu.

Spicebomb Eau de Toilette

Spicebomb là phiên bản nam đầy cá tính.

Tiêu hồng, quế, nghệ tây, thuốc lá và da thuộc hòa quyện tạo nên mùi hương mạnh mẽ, ấm áp và đầy sức hút.

Thiết kế chai hình quả lựu đạn đã trở thành dấu ấn không thể nhầm lẫn của thương hiệu.

Good Fortune Eau de Parfum

Good Fortune là lời tôn vinh sự lạc quan và bản lĩnh của phụ nữ hiện đại.

Thì là Ai Cập, hoa nhài Sambac, vanilla Bourbon và thì là fennel tạo nên tổng thể độc đáo, thanh lịch và đầy chiều sâu.

Đây là một trong những sáng tạo mới được yêu thích nhất của Viktor & Rolf.

Bonbon

Bonbon mang phong cách gourmand ngọt ngào.

Caramel, đào, hoa cam, gỗ đàn hương và hổ phách tạo nên mùi hương mềm mại, nữ tính và rất cuốn hút.

Đây là lựa chọn lý tưởng dành cho những người yêu nhóm hương ngọt hiện đại.

Flowerbomb Ruby Orchid

Flowerbomb Ruby Orchid là phiên bản quyến rũ hơn của Flowerbomb.

Đào đỏ, hoa lan Ruby, vanilla và đậu Tonka tạo nên tổng thể gợi cảm, rực rỡ và giàu năng lượng.

Đây là dòng nước hoa rất được yêu thích cho những buổi tối hoặc các dịp đặc biệt.

Vì Sao Viktor & Rolf Luôn Có Vị Trí Đặc Biệt Trong Thế Giới Nước Hoa?

Viktor & Rolf không tạo ra những mùi hương chỉ để chiều lòng thị trường.

Họ tạo nên những biểu tượng.

Những điều làm nên sức hút của thương hiệu gồm:

  • Phong cách sáng tạo avant-garde mang đậm dấu ấn nghệ thuật Hà Lan.
  • Những dòng nước hoa huyền thoại như Flowerbomb và Spicebomb đã trở thành chuẩn mực trong phân khúc designer.
  • Thiết kế chai độc đáo, giàu tính biểu tượng và dễ nhận diện.
  • Công thức hương thơm có chiều sâu, vừa hiện đại vừa giàu cảm xúc.
  • Khả năng kết hợp giữa nghệ thuật trình diễn, thời trang cao cấp và nước hoa trong cùng một triết lý sáng tạo.

Viktor & Rolf không chỉ tạo nên nước hoa.

Họ tạo nên những câu chuyện có thể được cảm nhận bằng khứu giác.

Lời Kết

Có những nghệ sĩ khiến người ta suy nghĩ.

Có những nhà thiết kế khiến người ta thay đổi cách nhìn về cái đẹp.

Viktor & Rolf làm được cả hai.

Mỗi chai nước hoa đều giống như một tác phẩm nghệ thuật mang theo sự táo bạo, trí tưởng tượng và niềm tin rằng sáng tạo không nên có giới hạn.

Đó chính là Viktor & Rolf.

Một thương hiệu nơi thời trang và nước hoa cùng phá vỡ những quy tắc cũ để mở ra những khả năng mới.

Một biểu tượng dành cho những người không chỉ muốn sở hữu một mùi hương đẹp.

Mà còn muốn mang theo trên làn da một phần của nghệ thuật đương đại, nơi mỗi tầng hương đều kể một câu chuyện về sự tự do, cá tính và khát vọng sáng tạo không ngừng.

Bởi cũng giống như những màn trình diễn thời trang khiến cả thế giới phải kinh ngạc, một mùi hương Viktor & Rolf không chỉ được ghi nhớ vì vẻ đẹp của nó.

Mà còn vì cảm xúc mạnh mẽ mà nó để lại trong tâm trí của những người từng một lần trải nghiệm.

Hiển thị 1–10 của 23 kết quảĐã sắp xếp theo mới nhất