Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml

Khoảng giá: từ 560,000đ đến 4,750,000đ

Giá đã bao gồm VAT

Giới tính

NữNamUnisex

Nồng độ

Parfum
Độ lưu hương: Đang cập nhật
Độ tỏa hương: Đang cập nhật

Gợi ý sử dụng

Mùa Xuân Xuân Mùa Hạ Hạ Mùa Thu Thu Mùa Đông Đông
Đi làm Đi làm Hẹn hò Hẹn hò Dự tiệc Dự tiệc Hằng ngày Hàng ngày
Hàng chính hãng

100% authentic

Có sample thử

Trải nghiệm trước khi mua

Tư vấn đúng gu

Đội ngũ tư vấn chuyên sâu

Gói quà sang trọng

Miễn phí gói quà

Freeship toàn quốc

Đơn từ 500K

Hỗ trợ test mùi

Trải nghiệm thực tế

Mô tả mùi hương

Đang được cập nhật

Các tầng hương

Authentic Perfume Valentino Uomo Born In Roma EDP Intense 100ml _ Tiến Perfume

Hương đầu

Đang cập nhật

Authentic Perfume Valentino Uomo Born In Roma EDP Intense 100ml _ Tiến Perfume

Hương giữa

Đang cập nhật

Authentic Perfume Valentino Uomo Born In Roma EDP Intense 100ml _ Tiến Perfume

Hương cuối

Đang cập nhật

Thông tin sản phẩm

Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml – review chi tiết mùi hương nam tươi mát pha ấm hiện đại, độ bám tỏa thực tế và trải nghiệm thật về Sauvage Eau Forte Parfum không cồn mùi hương nam tính, gần gũi.

Dior Sauvage Eau Forte Parfum – Khi “Fresh” Được Làm Lại Theo Cách Trưởng Thành Hơn

Nếu bạn đã quen với Sauvage EDT – tươi, dễ dùng
Hay Sauvage EDP – cân bằng, hơi ấm
Hay thậm chí Elixir – cực đậm, cực mạnh

Thì Dior Sauvage Eau Forte Parfum là một hướng đi rất khác.

Nó không đi theo kiểu:

  • Fresh đơn giản
  • Hay ấm nặng

Mà là:
fresh nhưng có chiều sâu – sạch nhưng vẫn có lực

Một phiên bản rất “2025”, rất hiện đại đến từ Dior.

Bảng Thông Tin Chi Tiết Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml

Thông tin Chi tiết
Thông tin nước hoa Nước hoa nam cao cấp
Tên nước hoa Dior Sauvage Eau Forte Parfum
Tầng Hương Cam bergamot – Oải hương – Gia vị nhẹ – Gỗ – Xạ hương
Giới tính sử dụng Nam
Trang phục phù hợp Casual, công sở, outfit tối giản
Độ Bám Tỏa Hương 6–9 tiếng (da), tỏa vừa
Mục Đích Sử Dụng Hàng ngày, đi làm, đi chơi
Thời Điểm Sử Dụng Quanh năm, đặc biệt Xuân – Hè
Dung Tích 100ml
Nồng Độ Parfum
Thương hiệu Dior
Công ty phân phối tại VN LVMH / đối tác chính hãng
Xuất Xứ Pháp
Hạn Sử Dụng 3–5 năm sau mở nắp
Mã Lô In dưới đáy chai
Số IMEI trên chai Không có (batch code)
Các chỉ số khác trên chai Mã vạch, PAO, tiêu chuẩn EU
Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Hộp Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Hộp Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Male Perfume Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Male Perfume Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Nước hoa Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum chính hãng _ Tiến Perfume
Nước hoa Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum chính hãng _ Tiến Perfume
Nước hoa nam Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum authentic _ Tiến Perfume
Nước hoa nam Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum authentic _ Tiến Perfume
Review Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum chính hãng _ Tiến Perfume
Review Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum chính hãng _ Tiến Perfume

Dior Sauvage Eau Forte – Không Phải Fresh Bình Thường, Mà Là Fresh Có “Chiều”

Điểm hay nhất của Eau Forte là:

  • Không đơn giản như EDT
  • Không nặng như Parfum
  • Không gắt như Elixir

Mà nằm ở giữa:

cân bằng giữa sạch – tươi – ấm

Mùi Hương Dior Sauvage Eau Forte – Tươi Nhưng Có Lực Rõ Ràng

Tầng đầu – Cam bergamot

Ngay khi xịt:

  • Fresh
  • Sáng
  • Rất dễ chịu

Nhưng không kiểu chanh sắc.

Mà là:
cam mịn, sạch, rất “Dior”

Tầng giữa – Lavender + gia vị nhẹ

Đây là phần làm mùi “có hồn”.

  • Lavender giữ DNA Sauvage
  • Gia vị tạo chiều sâu

Không bị nhạt.

Tầng cuối – Gỗ + xạ hương

Phần này giữ mùi:

  • Mềm
  • Ấm nhẹ
  • Không gắt

Tổng thể:
fresh nhưng không trống

Trải Nghiệm Thực Tế – Đây Là Mùi Dùng Hằng Ngày Nhưng Không Nhàm

Mình xịt Eau Forte trong nhiều tình huống:

  • Đi làm
  • Đi cafe
  • Gặp khách

Cảm nhận:

  • Không bị quá phổ thông như EDT
  • Không bị nặng như EDP

Đây là kiểu:
dễ dùng nhưng vẫn có cá tính

Độ Bám Và Tỏa – Đủ Dùng, Không Gây Khó Chịu

  • Bám: 6–9 tiếng
  • Tỏa: vừa

Không phải beast mode.

Nhưng:

  • Đủ cho cả ngày
  • Không gây ngợp
Tester Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum Tester _ Tiến Perfume
Tester Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum Tester _ Tiến Perfume
Tầng hương Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Tầng hương Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Review perfume Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Review perfume Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Ảnh thật nước hoa Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Ảnh thật nước hoa Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Authentic Fragrance Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Authentic Fragrance Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Authentic Perfume Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume
Authentic Perfume Dior Sauvage Eau Forte Parfum 100ml _ Sauvage Eau Forte Parfum _ Tiến Perfume

Vì Sao Sauvage Eau Forte Được Đánh Giá Cao?

Vì nó giải quyết được 1 vấn đề:

→ Người thích Sauvage nhưng thấy EDT quá phổ thông
→ Người thấy EDP/Parfum hơi nặng

Eau Forte nằm giữa:

hiện đại – dễ dùng – nhưng không đại trà

So Sánh Với Các Bản Sauvage Khác

Sauvage EDT

  • Fresh mạnh

→ Eau Forte: sâu hơn

Sauvage EDP

  • Ấm hơn

→ Eau Forte: nhẹ hơn

Sauvage Parfum

  • Gần da

→ Eau Forte: thoáng hơn

Sauvage Elixir

  • Rất mạnh

→ Eau Forte: dễ dùng hơn nhiều

So Sánh Với Những Mùi Tương Tự

Bleu de Chanel EDP

  • Thanh lịch

→ Sauvage: nổi hơn

YSL Y EDP

  • Ngọt hơn

→ Sauvage: sạch hơn

Prada Luna Rossa Carbon

  • Tương tự vibe

→ Sauvage: hiện đại hơn

Khi Nào Nên Dùng Dior Sauvage Eau Forte?

Đây là mùi:

  • Đi làm
  • Đi học
  • Đi chơi
  • Gặp khách

Gần như:
dùng lúc nào cũng ổn

Câu Chuyện Mùi Hương – Một Ngày Bình Thường Nhưng Không Nhàm

Sáng, xịt Eau Forte.

Mùi cam nhẹ, sạch.

Sau đó là lớp mùi nam tính, vừa đủ.

Không quá nổi.

Nhưng đủ để bạn cảm thấy:
tự tin hơn một chút

Những Tên Gọi Phổ Biến

  • Dior Sauvage Eau Forte
  • Sauvage Eau Forte Parfum
  • Dior Sauvage mới
  • Sauvage bản mới
  • Sauvage fresh 2025

English

Dior Sauvage Eau Forte Parfum is a modern reinterpretation of the iconic Sauvage fragrance, combining fresh bergamot with aromatic lavender, subtle spices, and a smooth woody base. It delivers a clean yet deep scent that balances freshness and warmth, making it suitable for everyday wear. Compared to other Sauvage versions, Eau Forte is more refined, less aggressive, and more versatile, offering a contemporary masculine fragrance that feels both fresh and sophisticated.

Câu hỏi thường gặp

Đạt Huỳnh profile picture
Đạt Huỳnh
10 tháng trước
Quá tuyệt dời
Huyen Le profile picture
Huyen Le
10 tháng trước
Response from the owner
10 tháng trước
Dạaaa em cảm ơn chị iu nhiềuuuu
Nhân viên nhiệt tình,dth
Response from the owner
10 tháng trước
Kekekeke dạaaa em cảm ơn chị Duyên nhiều ngheeee
Quốc Huy profile picture
Quốc Huy
10 tháng trước
Response from the owner
10 tháng trước
Dạaaa em cảm ơn anh Huy nhiều nhaaaa
Liza Nguyễn profile picture
Liza Nguyễn
10 tháng trước
Chị Ngọc Tư Vấn dễ thương qué, mua hẵn 5chai ????????????
Response from the owner
10 tháng trước
Choy oy chị cảm ơn cưng nhiều nhaaaa
Ha Pham profile picture
Ha Pham
10 tháng trước
Bé Ngọc tư vấn nhiệt tình
Response from the owner
10 tháng trước
Bé Ngọc cảm ơn 2 chị gáiiiii
Ánh Đăng profile picture
Ánh Đăng
10 tháng trước
Sốp tư vấn nhiết tình, giá tốt nữa +1 chỗ mua nc hoa iu thít
Response from the owner
10 tháng trước
Shop cảm ơn nhèooo hẹ hẹee
Music's My Life profile picture
Music's My Life
10 tháng trước
Dịch vụ xuất sắc. Nhân viên hỗ trợ nhiệt tình, sẽ quay lại
Response from the owner
10 tháng trước
Keke em cảm ơn anh nhèooo
NHIỀU NGUYỄN HỮU profile picture
NHIỀU NGUYỄN HỮU
10 tháng trước
Nhân viên nhiệt tình
Response from the owner
10 tháng trước
Em cảm ơnnnn anh nhèoooo
Vy Võ profile picture
Vy Võ
10 tháng trước
Shop tư vấn nhiệt tình dễ thương
Response from the owner
10 tháng trước
Hehee he shop cảm ơn chị iu nhiều nhaaa
Tran Ngan profile picture
Tran Ngan
11 tháng trước
Nước hoa chính hãng, xốp thân thiện dễ thươngggg
khanh tuấn profile picture
khanh tuấn
11 tháng trước
nhân viên nhiệt tình , ưu ái
Response from the owner
11 tháng trước
Em cảm ơn anhhh
Trâm Hoàng profile picture
Trâm Hoàng
11 tháng trước
Nhân viên cực dễ thương, hỗ trợ từ vấn khách rất tận tình
Mình mua cho bé em tặng thầy, mùi rất thơm và giá cả phù hợp ạ
Response from the owner
11 tháng trước
Cảm ơn gái đẹpppp
Dương Ngọc Thảo My profile picture
Dương Ngọc Thảo My
11 tháng trước
Nhân viên tư vấn nhiệt tình, chu đáo
Response from the owner
11 tháng trước
Cảm ơn babyyyy
ganyu hutao profile picture
ganyu hutao
11 tháng trước
Okeeee nha mn, giá tốt, anh Tiến vui vẻ dễ sợ
Response from the owner
11 tháng trước
Cảm ơn emmmm
スバルQuang Tú profile picture
スバルQuang Tú
11 tháng trước
Nhân viên nhiệt tình, nước hoa oki
Response from the owner
11 tháng trước
Anh cảm ơn emmmm
Nguyễn Mỹ Ngọc profile picture
Nguyễn Mỹ Ngọc
11 tháng trước
Nhân viên tư vấn dễ thương, nhiệt tình, mình cũng được thử nhiều mùi nước hoa với phân khúc khác nhau nữa. Mọi người có nhu cầu thì cứ ghé đây mua nha
Response from the owner
11 tháng trước
Kekekek shop cảm ơn người đẹppp
NGUYEN TIN HY profile picture
NGUYEN TIN HY
11 tháng trước
Khách hàng được thử hết tiệm, rất hài lòng ???? chủ shop cực dễ thương
Response from the owner
11 tháng trước
Kekeke
Kiên Võ Trung profile picture
Kiên Võ Trung
11 tháng trước
Shop nhân viên tư vấn nhiệt tình, cho thử nhiều loại nc hoa
Response from the owner
11 tháng trước
Keke em cảm ơn anh Kiên
Anh Đức profile picture
Anh Đức
1 năm trước
Tư vấn nhiệt tình , quá có tâm với khách hàng , mn ghé ủng hộ
Response from the owner
1 năm trước
Hehe, em cảm ơn anh Đức nhiều nhaaaa
Huệ Thu profile picture
Huệ Thu
1 năm trước
Shop nước hoa nhỏ xinh nhma muốn cgi có cái đó ????, chủ shop dth nhiệt tình. +1 nơi uy tín để các bạn trao thân test nước hoa :))). Mng nên gọi trước khi tới để shop tiếp đón chu đáo hơn nhoé. Cuối cùng xin chân thành cảm ơn shop vì sự chiều khách hơn chiều vong, hàng shop chất lượng cao. Anh em mình cứ thế thôi hẹ hẹ ✨????
Response from the owner
1 năm trước
Hê hê, cảm ơn 2 bé nhiều njaaa
Huy cường Hồ profile picture
Huy cường Hồ
1 năm trước
Quá okie mọi người ơi . Uy tín
Response from the owner
1 năm trước
Dạaa em cảm ơn anh Cường nhiều nhaa
Ke Nhật profile picture
Ke Nhật
1 năm trước
Nước hoa xịn, chủ shop dth nhiệt tình.
Response from the owner
1 năm trước
Anh cảm ơn Nhật nhiều nhaaa
Long Là Rồng profile picture
Long Là Rồng
1 năm trước
Chủ shop vui tính dễ thương nhiệt tình, nước hoa siêu thơm
Response from the owner
1 năm trước
Dạaaa em cảm ơn anh Longg
Nguyên Nguyễn profile picture
Nguyên Nguyễn
1 năm trước
Nước hoa bên tiệm này chất lượng 100% chính hãng rồi, gặp được anh chủ nói chuyện siêu dễ thương luôn????
Response from the owner
1 năm trước
Dạaa em cảm ơn anh Nguyênn
Nhu Ngo profile picture
Nhu Ngo
1 năm trước
Tư vấn nhiệt tình lắm!!!
Response from the owner
1 năm trước
Hê Hê em cảm ơn chị nhiều nhaaa
decem 29 profile picture
decem 29
1 năm trước
cửa hàng đẹp , sang trọng . nhân viên tư vấn nhiệt tình , có hỗ trợ khách hàng chu đáo , sp chất lượng , minh sẽ ghé ủng hộ dài ạ
Response from the owner
1 năm trước
Cảm ơn sốppppp
ngo dung profile picture
ngo dung
1 năm trước
Celina Tran profile picture
Celina Tran
1 năm trước
Nhân viên nhiệt tình, giá cả hợp lí, sẽ quay lại quài quài
Response from the owner
1 năm trước
Cảm ơn người đẹp ????????????????????????
Lưu hương của Bleu De Chanel Perfume

Thêm một đoạn văn bản ở đây. Nhấp vào ô văn bản để tùy chỉnh nội dung, phong cách phông chữ và màu sắc của đoạn văn của bạn.

Thêm một đoạn văn bản ở đây. Nhấp vào ô văn bản để tùy chỉnh nội dung, phong cách phông chữ và màu sắc của đoạn văn của bạn.

Thêm một đoạn văn bản ở đây. Nhấp vào ô văn bản để tùy chỉnh nội dung, phong cách phông chữ và màu sắc của đoạn văn của bạn.

Nước hoa này dành cho nam hay nữ?

Thêm một đoạn văn bản ở đây. Nhấp vào ô văn bản để tùy chỉnh nội dung, phong cách phông chữ và màu sắc của đoạn văn của bạn.

Thêm một đoạn văn bản ở đây. Nhấp vào ô văn bản để tùy chỉnh nội dung, phong cách phông chữ và màu sắc của đoạn văn của bạn.

Thêm một đoạn văn bản ở đây. Nhấp vào ô văn bản để tùy chỉnh nội dung, phong cách phông chữ và màu sắc của đoạn văn của bạn.

Có thể bạn quan tâm

-10%

Giá gốc là: 1,990,000đ.Giá hiện tại là: 1,790,000đ.

Khoảng giá: từ 410,000đ đến 4,550,000đ

Khoảng giá: từ 410,000đ đến 2,950,000đ

Khoảng giá: từ 240,000đ đến 3,450,000đ

-10%

Giá gốc là: 2,050,000đ.Giá hiện tại là: 1,850,000đ.

Tìm kiếm

Danh mục